Veðurstöðin Reykjavík
| Tegund | Skeytastöð |
| Stöðvarnúmer | 1 |
| Fjarskiptanúmer | 04030 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04030 |
| Skammstöfun | Rvk, (rvk) |
| Spásvæði | 1 - Faxaflói |
| Staðsetning | 64°07.733'N, 21°54.491'V, (64.1289, 21.9082) |
| Hæð yfir sjó | 60.2 m |
| Hæð loftvogar | 60.9 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 1920 |
|
|
|