Veðurstöðin Straumsvík
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 1473 |
| Fjarskiptanúmer | 04124 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04124 |
| Skammstöfun | STRAU, (strau) |
| Spásvæði | 1 - Faxaflói |
| Staðsetning | 64°02.628'N, 22°02.427'V, (64.0438, 22.0404) |
| Hæð yfir sjó | 7 m |
| Hæð loftvogar | 8.5 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 2001 |
|
|
|