Veðurstöðin Hellisskarð
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 1490 |
| Fjarskiptanúmer | 04862 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-001490 |
| Skammstöfun | HELLS, (hells) |
| Spásvæði | 1 - Faxaflói |
| Staðsetning | 64°02.000'N, 21°21.992'V, (64.0333, 21.3665) |
| Hæð yfir sjó | 380 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2.38 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.31 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 2001 |
|
|
|