Veðurstöðin Ölkelduháls
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 1493 |
| Fjarskiptanúmer | 04864 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-001493 |
| Skammstöfun | OLKEL, (olkel) |
| Spásvæði | 1 - Faxaflói |
| Staðsetning | 64°03.317'N, 21°15.190'V, (64.0553, 21.2532) |
| Hæð yfir sjó | 360 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2.32 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.57 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 2001 |
|
|
|