Veðurstöðin Þingvellir
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 1596 |
| Fjarskiptanúmer | 04142 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-001596 |
| Skammstöfun | TINGV, (tingv) |
| Spásvæði | 9 - Suðurland |
| Staðsetning | 64°16.842'N, 21°05.252'V, (64.2807, 21.0875) |
| Hæð yfir sjó | 110 m |
| Hæð loftvogar | 111.5 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 1996 |
|
|
|