Veðurstöðin Ólafsvík
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 1924 |
| Fjarskiptanúmer | 04106 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-1-001924 |
| Skammstöfun | OLVIK, (olvik) |
| Spásvæði | 2 - Breiðafjörður |
| Staðsetning | 64°53.741'N, 23°42.974'V, (64.8957, 23.7162) |
| Hæð yfir sjó | 19 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 2000 |
|
|
|