Veðurstöðin Markalækur
| Eigandi | Einkastöð |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 26400 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-30-026400 |
| Skammstöfun | MLAEK, (mlaek) |
| Spásvæði | 9 - Suðurland |
| Staðsetning | 64°04.619'N, 20°59.055'V, (64.077, 20.9842) |
| Hæð yfir sjó | 36 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 2025 |
|
|
|