Veðurstöðin Hnífsdalur
| Eigandi | ISAVIA |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 2643 |
| Skammstöfun | HNIFS, (hnifs) |
| Spásvæði | 3 - Vestfirðir |
| Staðsetning | 66°06.395'N, 23°06.544'V, (66.1066, 23.1091) |
| Hæð yfir sjó | 10 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Upphaf veðurathugana | 2018 |
| Endir veðurathugana | 2022 |
|
|
|