Veðurstöðin Sáta
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 3054 |
| Fjarskiptanúmer | 04861 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-003045 |
| Skammstöfun | Sáta, (satax) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 65°03.767'N, 18°50.300'V, (65.0628, 18.8383) |
| Hæð yfir sjó | 785 m |
| Hæð loftvogar | 787 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1992 |
|
|
|