Veðurstöðin Kolka
| Eigandi | Landsvirkjun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 3225 |
| Fjarskiptanúmer | 04149 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04149 |
| Skammstöfun | KOLKA, (kolka) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 65°13.842'N, 19°43.062'V, (65.2307, 19.7177) |
| Hæð yfir sjó | 504 m |
| Hæð loftvogar | 505.3 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1993 |
|
|
|