Veðurstöðin Akureyri - Krossanesbraut
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 3471 |
| Fjarskiptanúmer | 04137 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-003471 |
| Skammstöfun | AKURK, (akurk) |
| Spásvæði | 5 - Norðurland eystra |
| Staðsetning | 65°41.767'N, 18°06.679'V, (65.6961, 18.1113) |
| Hæð yfir sjó | 30 m |
| Hæð loftvogar | 31.4 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 2005 |
|
|
|