Veðurstöðin Ljósavatnsskarð
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 3482 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-1-003482 |
| Skammstöfun | LJOSV, (ljosv) |
| Spásvæði | 5 - Norðurland eystra |
| Staðsetning | 65°42.089'N, 17°41.951'V, (65.7015, 17.6992) |
| Hæð yfir sjó | 114 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 2025 |
|
|
|