Veðurstöðin Gvendarbás við Húsavík
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 3693 |
| Fjarskiptanúmer | 04847 |
| Skammstöfun | HUSGV, (husgv) |
| Spásvæði | 5 - Norðurland eystra |
| Staðsetning | 66°01.417'N, 17°22.767'V, (66.0236, 17.3794) |
| Hæð yfir sjó | 15.9 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2.1 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Upphaf veðurathugana | 2002 |
| Endir veðurathugana | 2005 |
|
|
|