Veðurstöðin Akureyri
| Tegund | Úrkomustöð |
| Stöðvarnúmer | 422 |
| Fjarskiptanúmer | 04063 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04063 |
| Skammstöfun | Ak, (ak) |
| Spásvæði | 5 - Norðurland eystra |
| Staðsetning | 65°41.135'N, 18°06.014'V, (65.6856, 18.1002) |
| Hæð yfir sjó | 23 m |
| Hæð loftvogar | 27.2 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 11.32 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.53 m |
| Upphaf veðurathugana | 1881 |
|
|
|