Veðurstöðin Rif á Melrakkasléttu
| Eigandi | Rannsóknastöðin RIF |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 4921 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-15-004921 |
| Skammstöfun | RIFMS, (rifms) |
| Spásvæði | 5 - Norðurland eystra |
| Staðsetning | 66°30.672'N, 16°08.634'V, (66.5112, 16.1439) |
| Hæð yfir sjó | 10 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 2018 |
|
|
|