Veðurstöðin Grímsstaðir
| Tegund | Skeytastöð |
| Stöðvarnúmer | 495 |
| Fjarskiptanúmer | 04073 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04073 |
| Skammstöfun | Grst, (grst) |
| Spásvæði | 5 - Norðurland eystra |
| Staðsetning | 65°38.539'N, 16°07.249'V, (65.6423, 16.1208) |
| Hæð yfir sjó | 384 m |
| Hæð loftvogar | 384.3 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 1.95 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.49 m |
| Upphaf veðurathugana | 1907 |
|
|
|