Veðurstöðin Líkárvatn
| Eigandi | Orkustofnun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5860 |
| Fjarskiptanúmer | 04888 |
| Skammstöfun | LIKAR, (likar) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°47.887'N, 14°47.393'V, (64.7981, 14.7899) |
| Hæð yfir sjó | 590 m |
| Hæð loftvogar | 592 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Upphaf veðurathugana | 1999 |
| Endir veðurathugana | 2009 |
|
|
|