Veðurstöðin Kárahnjúkar
| Eigandi | Landsvirkjun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5933 |
| Fjarskiptanúmer | 04176 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-12-005933 |
| Skammstöfun | KARAH, (karah) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°55.702'N, 15°46.627'V, (64.9284, 15.7771) |
| Hæð yfir sjó | 639 m |
| Hæð loftvogar | 640.7 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1998 |
|
|
|