Veðurstöðin Eyjabakkar
| Eigandi | Landsvirkjun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5943 |
| Fjarskiptanúmer | 04178 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-12-005943 |
| Skammstöfun | EYJAB, (eyjab) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°48.905'N, 15°25.408'V, (64.8151, 15.4235) |
| Hæð yfir sjó | 655.3 m |
| Hæð loftvogar | 657.1 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1997 |
|
|
|