Veðurstöðin Hallormsstaðaháls
| Eigandi | Landsnet |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5960 |
| Fjarskiptanúmer | 04190 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-11-005960 |
| Skammstöfun | HHALS, (hhals) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 65°04.772'N, 14°40.485'V, (65.0795, 14.6747) |
| Hæð yfir sjó | 573.1 m |
| Hæð loftvogar | 574.1 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Upphaf veðurathugana | 1996 |
|
|
|