Veðurstöðin Eskifjörður
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5981 |
| Fjarskiptanúmer | 04185 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-1-005981 |
| Skammstöfun | ESKIF, (eskif) |
| Spásvæði | 7 - Austfirðir |
| Staðsetning | 65°04.580'N, 14°02.217'V, (65.0763, 14.037) |
| Hæð yfir sjó | 2 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2.08 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.02 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 2.1 m |
| Upphaf veðurathugana | 1998 |
|
|
|