Veðurstöðin Vattarnes
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5988 |
| Fjarskiptanúmer | 04188 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-005988 |
| Skammstöfun | VATTA, (vatta) |
| Spásvæði | 7 - Austfirðir |
| Staðsetning | 64°56.221'N, 13°41.076'V, (64.937, 13.6846) |
| Hæð yfir sjó | 5.3 m |
| Hæð loftvogar | 7 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Upphaf veðurathugana | 2000 |
|
|
|