Veðurstöðin Neskaupstaður
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 5990 |
| Fjarskiptanúmer | 04199 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-1-005990 |
| Skammstöfun | NKAUP, (nkaup) |
| Spásvæði | 7 - Austfirðir |
| Staðsetning | 65°09.006'N, 13°40.236'V, (65.1501, 13.6706) |
| Hæð yfir sjó | 43.5 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.81 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.85 m |
| Upphaf veðurathugana | 1999 |
|
|
|