Veðurstöðin Skaftafell
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 6499 |
| Fjarskiptanúmer | 04172 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-0-006499 |
| Skammstöfun | SKAFT, (skaft) |
| Spásvæði | 8 - Suðausturland |
| Staðsetning | 64°00.862'N, 16°58.327'V, (64.0144, 16.9721) |
| Hæð yfir sjó | 86 m |
| Hæð loftvogar | 87.7 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.56 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.5 m |
| Upphaf veðurathugana | 1995 |
|
|
|