Veðurstöðin Vatnsfell I
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 6545 |
| Fjarskiptanúmer | 04108 |
| Skammstöfun | VAFEL, (vafel) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°11.965'N, 19°01.816'V, (64.1994, 19.0303) |
| Hæð yfir sjó | 555 m |
| Hæð hitamæla yfir jörð | 2.32 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.29 m |
| Upphaf veðurathugana | 1999 |
| Endir veðurathugana | 2002 |
|
|
|