Veðurstöðin Vatnsfell
| Eigandi | Landsvirkjun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 6546 |
| Fjarskiptanúmer | 04950 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-12-006546 |
| Skammstöfun | VFELL, (vfell) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°11.735'N, 19°02.800'V, (64.1956, 19.0467) |
| Hæð yfir sjó | 539.5 m |
| Hæð loftvogar | 541 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 2004 |
|
|
|