Veðurstöðin Veiðivatnahraun
| Eigandi | Landsvirkjun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 6657 |
| Fjarskiptanúmer | 04162 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-352-12-006657 |
| Skammstöfun | VEIVH, (veivh) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°23.706'N, 18°30.286'V, (64.3951, 18.5048) |
| Hæð yfir sjó | 647 m |
| Hæð loftvogar | 648.2 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1993 |
|
|
|