Veðurstöðin Hveravellir
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 6935 |
| Fjarskiptanúmer | 04056 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04056 |
| Skammstöfun | HVELL, (hvell) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°52.005'N, 19°33.733'V, (64.8667, 19.5622) |
| Hæð yfir sjó | 641 m |
| Hæð loftvogar | 642.4 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 11.6 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1996 |
|
|
|