Veðurstöðin Sandbúðir
| Eigandi | Landsvirkjun |
| Tegund | Sjálfvirk veðurstöð |
| Stöðvarnúmer | 6975 |
| Fjarskiptanúmer | 04168 |
| Wigos-stöðvarnúmer | 0-20000-0-04168 |
| Skammstöfun | SANDB, (sandb) |
| Spásvæði | 10 - Miðhálendið |
| Staðsetning | 64°55.985'N, 17°59.340'V, (64.9331, 17.989) |
| Hæð yfir sjó | 820 m |
| Hæð loftvogar | 821 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10 m |
| Hæð úrkomumælis yfir jörð | 1.8 m |
| Upphaf veðurathugana | 1993 |
|
|
|