Veðurstöðin Akurnes
| Tegund | Skeytastöð |
| Stöðvarnúmer | 707 |
| Fjarskiptanúmer | 04082 |
| Skammstöfun | Anes, (anes) |
| Spásvæði | 8 - Suðausturland |
| Staðsetning | 64°18.605'N, 15°13.255'V, (64.3101, 15.2209) |
| Hæð yfir sjó | 17 m |
| Hæð loftvogar | 20.8 m |
| Hæð vindmælis yfir jörð | 10.07 m |
| Upphaf veðurathugana | 1992 |
| Endir veðurathugana | 2006 |
|
|
|